Crop Loan List : कर्जमाफी योजनेच्या पात्र शेतकऱ्यांच्या नवीन याद्या जाहीर ,गावावर याद्या पहा

crop loan list

Crop Loan List : कर्जमाफी योजनेच्या पात्र शेतकऱ्यांच्या नवीन याद्या जाहीर ,गावावर याद्या पहा

Crop Loan List नमस्कार शेतकरी मित्रांनो शेतकरी हा पूर्णपणे शेतीवर अवलंबून असतो त्यामुळे चानक झालेल्या पावसामुळे किंवा सततच्या दुष्काळामुळे शेतकर्‍यांना नेहमीच संकटांना सामोरे जावे लागते आणि त्यामुळे शेतकरी कधी पीक मनाप्रमाणे न आल्याने विविध बँकांकडून कर्ज घेतो पण कधीकधी ते घेतलेले कर्ज शेतकऱ्याला वेड्याला खूपच संकटांना सामोरे जावे लागते Crop Loan List अवकाळी झालेल्या पावसामुळे व अचानक आलेल्या दुष्काळामुळे कधीकधी शेतकऱ्यांना आपण खर्च केलेले पैसे सुद्धा परत मिळत नाहीत आणि त्यामुळे शेतकरी घेतलेले कर्ज फेडू शकत नाही.

Crop Loan List पण शेतकरी मित्रांनो जेव्हा जेव्हा शेतकऱ्यांवर वाईट वेळ येते तेव्हा शासन त्यांच्या हाकेला धावून येते याचे एक उदाहरण म्हणजे 2017 18 19 20 या कालावधी या कालावधीमधील ज्या शेतकऱ्यांनी विविध बँकांमधून कर्ज घेतले आहे अशा शेतकऱ्यांची कर्ज महाराष्ट्र शासनाकडून माफ करण्यात येत आहे

Crop Loan List महाराष्ट्रातील अनेक जिल्ह्यातील शेतकऱ्यांचे कर्ज आतापर्यंत शासनाने माफ केले आहेत आणि ज्या शेतकऱ्यांचे कर्ज माफ झाले नाही त्यांचे लवकरच माफ होतील आणि प्रत्येक शेतकऱ्यांना 50 हजार रुपये देण्याची घोषणा मुख्यमंत्री एकनाथ शिंदे यांनी केली आहे त्यामुळे शेतकऱ्यांना येणाऱ्या अवकाळी पाऊस व दुष्काळाला सामोरे जाण्याची ताकद मिळणार आहे

Crop Loan List आज महाराष्ट्र मध्ये भरपूर लोक शेतीवर अवलंबून आहेत त्यांचे घर व दोन वेळचे जेवण सुद्धा शेतीवर अवलंबून आहे त्यामुळे शेतकरी हा खूप मुख्य घटक मानला जातो आणि या शेतकऱ्यांना कधी कधी दुष्काळ अवकाळी पाऊस याचा सामना करावा लागतो त्यामुळे कधी कधी घेतलेल्या किंवा शेतात केलेल्या खूप मोठ्या प्रमाणात नुकसान होते आणि शेतकऱ्यांना विनाकारण कर्ज घ्यावे लागते शेतकरी हा महाराष्ट्रातील कडून आपल्या गावातील सावकाराकडून कर्ज घेतो आणि त्यातूनच व्यवसाय करतो

कर्जमाफी झालेल्या शेतकऱ्यांची यादी जिल्ह्यानुसार बघा

यादीत आपले नाव बघा

Crop Loan List पण कधी कधी असे होते की कर्ज घेऊन देखील शेतीमध्ये बोलायचे किंवा मनासारखे येत नाही व अवकाळी पाऊस आणि दुष्काळ यामुळे पिकाचे मोठे नुकसान होते आणि शेतकऱ्यांनी शेतकऱ्यांनी घेतलेल्या पिकाचा मोबदला देखील शेतकऱ्यांना मिळत नाही त्यामुळे शेतकरी हताश होऊन पुन्हा कर्ज घेतो पण शासनाने या वेळी शेतकऱ्यांनी घेतलेले कर्ज माफ करायचे ठरवले आहे आणि शेतकऱ्यांच्या शेतकऱ्यांची कर्जमाफी झाली आहे त्यांची यादी खाली दिलेली आहे तुम्ही बघू शकता