Ration Card : रेशन कार्डधारकांसाठी महत्त्वाची बातमी

Ration Card : जर तुमच्याकडे रेशन कार्ड असेल आणि तुम्ही सरकारच्या मोफत रेशन योजनेचा लाभ घेत असाल तर हीबातमी तुमच्या उपयोगाची आहे.

 रेशन कार्ड असूनही तुम्ही त्यावर रेशन घेत नसाल, तर ही बातमी तुमच्यासाठी महत्त्वाचीआहे. अलीकडेच, उत्तर प्रदेश सरकारने शिधापत्रिका रद्द करण्याचा कार्यक्रम सुरु केल्याची बातमी आली होती. शासनानेजारी केलेल्या आदेशानुसार शिधापत्रिकांच्या यादीतून अपात्रांची नावे वगळण्यात येणार असून केवळ गरजूंनाच मोफतरेशनचा लाभ मिळणार आहे.(Ration Card Rules)


पण रेशनकार्डशी संबंधित आणखी एक महत्त्वाचा नियम आहे. कदाचित तुम्हाला याबद्दल माहिती नसेल. नियमानुसार, जर शिधापत्रिकाधारक तीन महिन्यांपर्यंत शासकीय धान्य घेत नसेल, तर त्याचे शिधापत्रिका रद्द करण्यात येते. एकदाशिधापत्रिका रद्द झाली की ते बनवणे तुम्हाला सोपे जाणार नाही. त्यामुळे तुमच्याकडे शिधापत्रिका असल्यास त्यावरदरमहा सरकारी रेशन घेणे आवश्यक आहे.

Ek Shetkari Ek DP Yojana :

 या शेतकऱ्यांना मिळणार मोफत dp

रेशनकार्डवर दर महिन्याला दोनदा रेशन मिळते. नवीन शिधापत्रिका बनवण्यासाठी आणि जुनी शिधापत्रिका रद्दकरण्यासाठी हा नियम लागू करण्यात येत आहे. तीन महिन्यांपासून रेशन न घेतलेल्या कार्डधारकांची पडताळणी करूनपुरवठा विभाग कार्ड रद्द करेल. 

यासोबतच त्यांच्या जागी पात्र लोकांचे कार्ड बनवले जाणार आहेत. कार्डधारकांनामहिन्यातून दोनदा रेशन मिळते. राष्ट्रीय अन्न सुरक्षा अभियान आणि प्रधानमंत्री गरीब कल्याण योजनेंतर्गत एका व्यक्तीलापाच किलो रेशन दिले जात आहे.

Leave a Comment