Ek Shetkari Ek DP Yojana : या शेतकऱ्यांना मिळणार मोफत dp

शेतकरी मित्रांनो, आज आपण Ek Shetkari Ek DP Yojana यांसंबंधीच्या सर्व माहिती पाहणार आहोत. त्यामध्येआपण योजनेचे उद्दिष्ट्य काय आहे, योजनेचे लाभ कोणते आहेत, अर्ज कुठे व कसा करायचा, त्यासाठी लागणारीआवश्यक कागदपत्रे कोणती असणार आहेत या सर्व प्रश्नांची उत्तरे आज आपण या लेखात पाहणार आहोत.

Edible Oil Price खाद्य तेलाच्या किमती झाल्या कमी आता एक लिटर मिळणार फक्त 100 रुपयात

महाराष्ट्र राज्यातील शेतकऱ्यांसाठी राज्य सरकारने १४ एप्रिल २०१४ रोजी झालेल्या एक शेतकरी एक ट्रान्सफॉर्मरयोजनेसाठी मंत्रिमंडळाच्या बैठकीस मान्यता होती. तसेच १४ऑक्टोबर २०२० रोजी नवीन अद्ययावत मंजूर झाले आहे.


कर्जमाफीची नवीन यादी जाहीर, गावानुसार याद्या मध्ये नाव पहा


मार्च २०१४ पर्यंत या योजनेसाठी ज्या शेतकऱ्यांनी योजनेचे शुल्क भरले होते, त्यामध्ये २ लाख २४ हजार ७८५ शेतकर्‍यांनाट्रान्सफॉर्मर बसविणे आवश्यक होते. राज्यातील शेतकऱ्यांना अनियमित वीज, लाईट जाणे, तारांवर प्रकाश टाकणे, लाईट, वीज कट, जीवघेणा धोक्यात येऊ नये उभा सर्व बाबींचा विचार करून एचव्हीडीएसला उच्च दाबाची वीज देण्याचानिर्णय घेण्यात आला आहे.

Crop Insurance या शेतकऱ्यांना मिळणार 50 हजार अनुदान

या योजनेचा आतापर्यंत ९० हजार शेतकर्‍यांना लाभ झाला आहे. ११३४७ कोटींच्या या योजनेसाठी निधी मंजूर झालाआहे. महावितरण कंपनीला आशियाई विकास बँकेकडून कर्ज घेऊन २२४८ कोटी रुपयांचा आर्थिक निधी वितरितकरण्यात येणार आहे.

शेतकरी एक शेतकरी एक ट्रान्सफॉर्मर योजनेचे मुख्य उद्दिष्ट –लघुदाब वाहिनी ची लांबी वाढल्याने ग्राहकांना कमी दाबाने वीज पुरवठा होणे
विद्युत पुरवठा मध्ये वारंवार बिघाड होऊन ग्राहकांना वीज पुरवठा खंडित होणे
तांत्रिक वीज हानी वाढणे
रोहित्र बिघाड होण्याच्या प्रमाणामध्ये वाढ
विद्युत अपघात
लघुदाब वाहिनीवर आकडा टाकून विद्युत चोरी करणे.

अश्या प्रकारच्या गंभीर समस्यांना शेतकऱ्यांना सामोरे जावे लागते. यामुळे अखंडित आणि शाश्वत वीजपुरवठा करण्याचेउद्दिष्ट साध्य होण्यास अडचणी येतात. या समस्येचे निवारण करण्यासाठी राज्यातील कृषी पंपांना यापुढे उच्चदाब वितरणप्रणालीद्वारे वीज पुरवठा करण्याचा निर्णय घेण्यात आला आहे.

एक शेतकरी एक योजनेचे फायदे –ज्या शेतकऱ्यांच्या २ हेक्टरपेक्षा कमी जमीन आहे, त्यांना प्रति HP ७,००० रुपये द्यावे लागतील.
अनुसूचित जाती जमाती (एससी / एसटी) प्रवर्गातील शेतकऱ्यांना व ५,००० रुपये द्यावे लागतील.

Electric Water Pump : हे उपाय करा त्यामुळे मोटर कधीच जळणार नाही


एक शेतकरी एक ट्रान्सफॉर्मर (डीपी) स्कीम आवश्यक कागदपत्रे –आधार कार्ड
मोबाइल नंबर
शेताचे ७/१२ प्रमाणपत्र
जातीचे प्रमाणपत्र
बँक खाते क्रमांक

खरंच मांडूळ 50 लाखापर्यंत विकला जातो का?

अर्ज करण्यासाठी यावर क्लिक करा. – wss.mahadiscom.in/wss/wss?uiActionName=getNewConnectionRequest&Lang=English
ऑफिसिअल वेबसाइट – mahadiscom.in

Copy code snippet

Leave a Comment