Agriculture Loan : ट्रॅक्टर खरेदीसाठी सरकार देणार ५ लाख सबसिडी

 मोदी सरकार शेतकऱ्यांचे उत्पन्न वाढवण्यासाठी आणि त्यांना आर्थिक मदत करण्यासाठी अनेक योजना आणत आहे पीएमकिसान अंतर्गत शेतकऱ्यांच्या खात्यात वर्षाला ६००० रुपये जमा केले जातात शेतकऱ्यांना शेतीसाठी अनेक प्रकारच्या यंत्रांचीहीगरज असते.


अशा परिस्थितीत शेतकऱ्यांना मदत करण्यासाठी केंद्र सरकार ट्रॅक्टर खरेदीवर अनुदान देत आहे पीएम किसानट्रॅक्टर योजने‘ अंतर्गत हे अनुदान दिले जात आहे चला या योजनेबद्दल सविस्तर माहिती द्या.Agriculture Loan 

केंद्र सरकार शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टर खरेदी करण्यासाठी अनुदान (पीएम किसान ट्रॅक्टर योजनादेते या अंतर्गत शेतकरी कोणत्याहीकंपनीचे ट्रॅक्टर अर्ध्या किमतीत खरेदी करू शकतात उर्वरित निम्मी रक्कम सरकार अनुदान म्हणून देते याशिवाय अनेक राज्यसरकारेही त्यांच्या स्तरावर शेतकऱ्यांना ट्रॅक्टरवर २० ते ५० टक्के सबसिडी देतात.Agriculture Loan 

आम्ही तुम्हाला सांगतो की हे अनुदान सरकार फक्त 1 ट्रॅक्टर खरेदीवर देईल तुम्हालाही योजनेचा लाभ घ्यायचा असेलतरत्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे म्हणून शेतकऱ्याकडे आधार कार्डजमिनीचे कागदबँक तपशीलपासपोर्ट आकाराचा फोटो असणेआवश्यक आहे या योजनेअंतर्गत शेतकरी जवळच्या कोणत्याही CSC केंद्राला भेट देऊन ऑनलाइन अर्ज करूशकतात.Agriculture Loan 

Leave a Comment