Free Silai Machine Yojana :या महिलांना मिळणार मोफत शिलाई मशीन करा फक्त हे काम

पंतप्रधान मोफत शिलाई मशीन योजना 2022 (विनामूल्य सिलाई मशीन योजना) अंतर्गत महिलांना कोणत्याही खर्चाशिवाय शिलाई मशीन मिळतील. गाव आणि शहरातील महिलांना या योजनेचा लाभ मिळणार आहे.

देशातील महिलांच्या सक्षमीकरणासाठी केंद्र सरकार अनेक योजना राबवत आहे. देशातील महिला आर्थिकदृष्ट्या सक्षम आणि स्वतंत्र व्हाव्यात यासाठी सरकार प्रयत्नशील आहे. महिलांना स्वावलंबी बनवण्यासाठी केंद्र सरकारने पंतप्रधान मोफत शिलाई मशीन योजना (सिलई मशीन योजना 2022) सुरू केली आहे. या योजनेंतर्गत देशातील महिलांना शासनाकडून मोफत शिलाई मशीन देण्यात येत आहे. या योजनेचा लाभ घेण्यासाठी, महिलांनी फक्त अर्ज करणे आवश्यक आहे (सिलई मशीन योजनेसाठी अर्ज करा).

 

ही योजना इतक्या महिलांसाठी आहे, केंद्र सरकारची ही योजना प्रत्येक राज्यातील 50 हजार महिलांसाठी तयार करण्यात आली आहे. पीएम मोफत शिलाई मशीन योजना 2022 अंतर्गत महिलांना कोणत्याही खर्चाशिवाय शिलाई मशीन मिळणार आहे. 20 ते 40 वयोगटातील महिला या योजनेसाठी अर्ज करू शकतात (सिलाई मशीन योजना नोंदणी). अशाप्रकारे ऑनलाइन अर्ज केल्यास गाव आणि शहरातील महिलांना या योजनेचा लाभ मिळेल. यासाठी तुम्ही ऑनलाइन अर्जही करू शकता. अर्ज करण्यासाठी, त्याच्या अधिकृत वेबसाइट www.india.gov.in ला भेट द्या. होम पेजवर तुम्हाला शिवणकामाच्या मोफत पुरवठ्यासाठी अर्ज करण्याची लिंक मिळेल. लिंकवर क्लिक करून, अर्जाची PDF प्रिंट करा आणि नंतर फॉर्म भरा. तसेच आवश्यक कागदपत्रे जोडावीत. त्यानंतर संबंधित कार्यालयात फॉर्म जमा करा.

 

तुमच्या अर्जाची अधिकाऱ्यांकडून छाननी केली जाईल. फॉर्ममध्ये भरलेली सर्व माहिती बरोबर आढळल्यास, तुम्हाला शिलाई मशीन मोफत दिले जाईल. मोफत शिलाई मशीन मिळविण्यासाठी आवश्यक कागदपत्रे फक्त आर्थिकदृष्ट्या दुर्बल महिलांनाच या योजनेचा लाभ घेता येईल, महिला अर्जदाराच्या पतीचे वार्षिक उत्पन्न 12 हजार रुपयांपेक्षा जास्त नसावे, विधवा आणि अपंग महिलाही या योजनेअंतर्गत अर्ज करू शकतात आणि करू शकतात. PM मोफत शिलाई मशीन योजनेचा लाभ घ्या सध्या देशातील काही राज्यांमध्ये ही योजना सुरू आहे. या राज्यांमध्ये हरियाणा, गुजरात, महाराष्ट्र, बिहार, उत्तर प्रदेश, कर्नाटक, राजस्थान, मध्य प्रदेश, छत्तीसगढ ही राज्ये सुरू आहेत. या राज्यातील महिला या योजनेचा लाभ घेऊ शकतात.

Leave a Comment