Shrandhanjali lata mangeshkar | lata mangeshkar deth लता मंगेशकर यांच्याबद्दल हे तुम्हाला माहित आहे का

 Shrandhanjali lata mangeshkar | lata mangeshkar deth लता मंगेशकर यांच्याबद्दल हे तुम्हाला माहित आहे का | Lata mangeshkar Rip status | Lata mangeshkar shraddhanjali | Lata Mangesgkar Tribute 

Shrandhanjali lata mangeshkar

Shrandhanjali lata mangeshkar | lata mangeshkar deth लता मंगेशकर यांच्याबद्दल हे तुम्हाला माहित आहे का | Lata mangeshkar Rip status | Lata mangeshkar shraddhanjali | Lata Mangesgkar Tribute

Lata mangeshkar Rip status

लता मंगेशकर या भारतातील सर्वात प्रतिष्ठित पार्श्वगायिका होत्या ज्यांनी अनेक चित्रपट आणि गैर-फिल्मी संस्मरणीय गाणी गायली आहेत.  जगभरात त्यांचे करोडो चाहते आहेत जे लतादीदींना माँ सरस्वतीचा अवतार मानतात.  लतादीदींनी हजाराहून अधिक हिंदी चित्रपटांमध्ये गाणी गायली आहेत.  त्यांनी मुख्यत्वे हिंदी, मराठी आणि बंगालीमध्ये गाणी गायली आहेत.  त्यांनी 36 हून अधिक भाषांमध्ये गाणी गायली आहेत जी एक रेकॉर्ड आहे.

Lata mangeshkar shraddhanjali

 लता मंगेशकर यांचा जन्म 28 सप्टेंबर 1929 रोजी इंदूर येथे झाला, जो आता मध्य प्रदेशात आहे.  पंडित दीनानाथ मंगेशकर आणि शेवंती यांच्या त्या थोरल्या कन्या आहेत.  लतादीदींचे वडील पंडित दीनानाथ मंगेशकर हे मराठी संगीतकार, शास्त्रीय गायक आणि नाट्य अभिनेते होते तर आई गुजराती होती.  शेवंती त्यांची दुसरी पत्नी होती.  त्यांच्या पहिल्या पत्नीचे नाव नर्मदा होते, जिच्या मृत्यूनंतर दीनानाथ यांनी नर्मदेची धाकटी बहीण शेवंती हिला आपली जीवनसाथी बनवले.

Leave a Comment