मोबाईल मध्ये पाणी गेल्यावर काय करावे

 मित्रानो मोबाईल मध्ये पाणी गेल्यावर काय करावे हे आपण आज बघणार आहोत 

पाण्यात पडल्याने किंवा पावसात भिजल्याने मोबाईल काम करणे बंद करतात.  या पोस्टमध्ये, पाण्यात पडलेला मोबाईल कसा दुरुस्त करायचा, फोन सुकवण्याची योग्य पद्धत कोणती आणि ओलेपणामुळे बंद झालेला फोन कसा चालू करायचा हे सांगितले जात आहे.

मोबाईल मध्ये पाणी गेल्यावर काय करावे


१) मोबाईल पाण्यात पडला असेल किंवा खूप ओला झाला असेल तर फोनचे कोणतेही बटण अजिबात दाबू नका हे लक्षात ठेवा.  बटण दाबल्याने ओल्या मोबाईलच्या आत शॉर्ट सर्किट होऊ शकते, ज्यामुळे फोनच्या मदरबोर्डला नुकसान होऊ शकते.


२) ओला मोबाईल चार्ज करण्याची चूक करू नका.  यामुळे फोन दुरुस्त होण्याची शक्यता नगण्य आहे.


३) कदाचित खूप भिजल्यावरही तुमचा मोबाईल पूर्वीसारखा चालू असेल, पण खबरदारी म्हणून तो एकदाच उघडून वाळवावा जेणेकरून नंतर ओलावा खोलवर गेल्यास कोणतीही अडचण येणार नाही.


खबरदारी: भिजलेला फोन दुरुस्त करण्यापूर्वी त्याची बॅटरी, बॅक कव्हर, सिम कार्ड आणि मेमरी कार्ड काढा आणि सुरक्षित ठेवा.  जर तुम्ही बॅटरी काढू शकत नसाल तर मोबाईल बंद करणे चांगले.


4) आता सर्वात आधी हे जाणून घ्या की, फोन पाण्यात बुडल्यावरच बहुतांश मोबाईलची वॉरंटी संपते.  मोबाइलच्या बॅटरीजवळ एक स्टिकर लावले जाते, जे फोनमध्ये पाणी गेल्यावर रंग बदलते.  सेवा केंद्रातील लोकांना फोन ओला झाल्याचे समजले तर ते दुरुस्तीसाठी घेत नाहीत.


५) पण जर मोबाईल थोडासा ओला झाला असेल आणि स्टिकरचा रंग बदलला नसेल तर तो सर्व्हिस सेंटरला दुरुस्तीसाठी देता येईल.  जर तुम्हाला ते स्वतःच दुरुस्त करायचे असेल तर तुम्ही खाली दिलेल्या 5 मार्गांनी ते दुरुस्त करू शकता.

Leave a Comment