PM Kisan: शेतकऱ्यांसाठी महत्त्वाची बातमी! आजच ही कागदपत्रे जमा करा, खात्यात 4000 लगेच येतील

पीएम किसान सन्मान निधी योजनेत महत्त्वपूर्ण बदल झाले आहेत. या योजनेतील फसवणूक रोखण्यासाठी केंद्र सरकारने मोठे पाऊल उचलले आहे. किसान योजनेत (पीएम किसान हप्ता) नोंदणीसाठी रेशन कार्ड अनिवार्य करण्यात आले आहे. म्हणजेच रेशनकार्डशिवाय आता किसान योजनेचा पुढील हप्ता मिळणार नाही. अशा परिस्थितीत तुम्ही जर रेशन कार्ड जमा केले नसेल तर आजच करा.


आता या योजनेचा लाभ पीएम किसान पोर्टलवर रेशनकार्ड क्रमांक टाकल्यानंतरच मिळणार आहे. आता या योजनेअंतर्गत नवीन नोंदणीवर शिधापत्रिका क्रमांक देणे बंधनकारक असेल (रेशन कार्ड अनिवार्य). त्याच वेळी, रेशन कार्डच्या अनिवार्य गरजेसोबतच, आता नोंदणीच्या वेळी केवळ कागदपत्रांच्या सॉफ्ट कॉपी (पीडीएफ) बनवाव्या लागतील आणि पोर्टलवर अपलोड कराव्या लागतील.


जर तुम्ही पीएम किसान योजना यादीत तुमचे नाव नोंदवले नसेल, तर तुमच्याकडे आजपर्यंत म्हणजेच ३१ ऑक्टोबरपर्यंत वेळ आहे. शेतकऱ्यांनी 31 ऑक्टोबरपूर्वी नोंदणी केल्यास त्यांना 4000 रुपयांचा लाभ मिळणार आहे. यामुळे शेतकऱ्यांना योजनेच्या दोन हप्त्यांचा सतत लाभ मिळणार आहे. तुमचा अर्ज स्वीकारला गेल्यास, तुम्हाला नोव्हेंबरमध्ये रु. 2000 मिळतील. यानंतर डिसेंबरमध्येही 2000 रुपयांचा हप्ता मिळेल.

नोंदणीमध्ये कोणतीही त्रुटी राहणार नाही


याअंतर्गत खतौनी, आधार कार्ड, बँक पासबुक आणि घोषणापत्राच्या हार्ड कॉपी जमा करणे बंधनकारकही रद्द करण्यात आले आहे. आता लाभार्थ्यांना या कागदपत्रांची पीडीएफ फाइल तयार करून पोर्टलवर अपलोड करावी लागणार आहे. यामुळे शेतकऱ्यांच्या वेळेची बचत होण्याबरोबरच नवीन प्रणालीमध्ये योजना अधिक पारदर्शक होणार आहे.


नोंदणीसाठी आवश्यक कागदपत्रे

तुमच्याकडे बँक खाते क्रमांक असणे अनिवार्य आहे कारण सरकार डीबीटीद्वारे शेतकऱ्यांना पैसे हस्तांतरित करते.
2. तुमचे बँक खाते आधारशी जोडलेले असणे आवश्यक आहे.
3. तुमच्यासाठी आधार कार्ड असणे अनिवार्य आहे. त्याशिवाय तुम्हाला या योजनेचा लाभ घेता येणार नाही.
4. पीएम किसानच्या वेबसाइट pmkisan.gov.in वर तुमची कागदपत्रे अपलोड करा.
5. आधार लिंक करण्यासाठी तुम्ही फार्मर कॉर्नरच्या पर्यायावर जा आणि आधार तपशील संपादित करा या पर्यायावर क्लिक करून अपडेट करा.
6. पीएम किसानसाठी तुमच्याकडे शिधापत्रिका असणे अनिवार्य आहे.

Leave a Comment