नोकियाचा मिलिटरी-ग्रेड मोबाईल आजपासून बाजारात , बघा काय आहे यात खास

Nokia XR20 आजपासून भारतात खरेदी करता येईल. हा स्मार्टफोन 18 ऑक्टोबर रोजी लाँच झाला होता. हे प्रमुख ऑफलाइन स्टोअरसह सर्व ई-कॉमर्स प्लॅटफॉर्मवरून आणि Nokia.com वरून देखील खरेदी केले जाऊ शकते.


त्याचे प्री-बुकिंग 20 ऑक्टोबरपासून सुरू झाले आहे. कंपनीने प्री-बुकिंगवर इयरबड्स मोफत देण्याचे आश्वासन दिले होते. हा फोन खास अशा लोकांसाठी बनवण्यात आला आहे जे अत्यंत कठीण परिस्थितीत काम करतात. हा फोन मिलिटरी ग्रेड डिझाइनवर बनवला गेला आहे.


जर हा फोन 1.8 मीटर उंचीवरून पडला किंवा तासभर पाण्यात बुडून राहिला तर त्याच्या आरोग्यावर कोणताही परिणाम होणार नाही. Nokia XR 20 ची किंमत 46,999 रुपये ठेवण्यात आली आहे. हा फोन 6GB रॅम आणि 128GB स्टोरेज सह देण्यात आला आहे. ग्रेनाइट आणि अल्ट्रा ब्लू या दोन रंगांमध्ये ते खरेदी करता येईल.


काय खास आहे या फोन मध्ये
नोकियाचा हा फोन ओल्या बोटांनीही ऑपरेट करता येतो. एवढेच नाही तर तुम्ही हातमोजे घातले तरी ते फोन ऑपरेट करू शकतील. याचे कारण त्यात वापरण्यात आलेले गोरिला ग्लास व्हिक्टस प्रोटेक्शन आहे.


याशिवाय, हँडसेट डस्टप्रूफ आणि वॉटर-रेझिस्टन्स आहे. हे IP68 रेट केलेले आहे आणि MIL-STD-810H प्रमाणित देखील आहे. त्याच वेळी, या फोनच्या प्रमुख वैशिष्ट्यांमध्ये 6.67-इंचाचा FHD + डिस्प्ले, स्नॅपड्रॅगन 480 चिपसेट, 48MP प्राथमिक कॅमेरा आणि Android 11 OS यांचा समावेश आहे.

Leave a Comment